| รุ่นผลิตภัณฑ์ | ชื่อเครื่องเชื่อม | จุดขายหลัก |
| NBC-630R | เครื่องเชื่อม MMA แบบ Soft-Switch | เทคโนโลยี Soft-Switch แบบโมดูล IGBT, มัลติฟังก์ชัน; เหมาะสำหรับการเชื่อมงานอุตสาหกรรมหนักในโครงสร้างเหล็ก, อู่ต่อเรือ ฯลฯ |
| รุ่นผลิตภัณฑ์ | คุณสมบัติทางเทคนิค |
| NBC-630R | 1. โมดูล IGBT แบบ Soft-switch, แรงดันวงจรเปิดสูง, จุดอาร์คติดง่าย 2. พัดลมความเร็วสูงแบบ Full-duct เพื่อการระบายความร้อนที่ดีขึ้น 3. ปรับกระแสการเชื่อมและกระแสแรงอาร์คแยกกัน 4. ตัวเครื่องโลหะหนา ทนทานต่อสภาพแวดล้อมการทำงานที่สมบุกสมบัน 5. รองรับการเชื่อมแนวตั้ง, แนวนอน, การเชื่อมมุม, การเชื่อมเหนือศีรษะ, มีความสามารถในการเชื่อมรอบด้าน 6. ท่อลมความเร็วสูง, ทำงานได้นานโดยไม่เกิดความร้อนสูงเกินไป, เหมาะสำหรับการเชื่อมงานอุตสาหกรรมที่ต้องการโหลดสูง 7. โครงโลหะหนา, ทนทานต่อสภาพแวดล้อมการทำงานที่สมบุกสมบัน |
| พารามิเตอร์ | NBC-630R |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 380V |
| กระแสอินพุตที่กำหนด | 34.6KVA |
| แรงดันไฟฟ้าขณะไม่จ่ายโหลด | 70V-80V |
| แรงดันไฟฟ้าขณะไม่มีโหลด | 17V-50V |
| ช่วงกระแสเชื่อม | 60A-630A |
| ระดับฉนวน, ระดับการป้องกัน IP | F |
| ระดับการป้องกัน IP | IP21S |
| อัตราการทำงานที่กำหนด | 60% |
| น้ำหนัก | 41 กก. |
| ขนาด | 630*316*620 มม. |
| ขนาดลวดเชื่อมที่ใช้ได้ | Φ2.5 – Φ5.0 |
ช่วงลวดเชื่อม | Φ0.8 – Φ1.6 |
| ฟังก์ชันอื่นๆ | ✅ พกพาสะดวก ✅ระบายความร้อนด้วยอากาศ ✅3 เฟส ✅DC Output ✅การควบคุมอุณหภูมิ |
- สายไฟอินพุต: 6 มม.²
- ข้อมูลจำเพาะสายเคเบิลเอาต์พุต: 50mm²
- สวิตช์การจ่ายไฟ: 60A
- อุณหภูมิแวดล้อม: -10℃ ~ +40℃
- ประกาศการใช้งาน: ต้องเชื่อมต่อสายดินและสายไฟฟ้าอย่างถูกต้องก่อนใช้งาน
- เครื่องเดียวสามารถทำงานเชื่อมได้หลายประเภท เหมาะสำหรับการเชื่อมวัสดุหลากหลายชนิด
- การเชื่อมแนวตั้ง, แนวนอน, มุมฉาก, เหนือศีรษะ




