| รุ่นผลิตภัณฑ์ | ชื่อเครื่องเชื่อม | จุดขายหลัก |
| ZX7-400 | เครื่องเชื่อม MMA ระบบอินเวอร์เตอร์แบบสองโมดูล DC | โมดูล IGBT เกรดอุตสาหกรรม แรงดันวงจรเปิดสูง จุดอาร์คติดง่าย พัดลมความเร็วสูงรอบทิศทางเพื่อการระบายความร้อนที่ดีขึ้น |
| รุ่นผลิตภัณฑ์ | คุณสมบัติทางเทคนิค |
| ZX7-400 | 1. โมดูล IGBT เกรดอุตสาหกรรม แรงดันวงจรเปิดสูง จุดอาร์คติดง่าย 2. พัดลมกำลังสูงความเร็วเต็มที่เพื่อการระบายความร้อนที่ดีขึ้น 3. ปรับกระแสเชื่อมและกระแสอาร์คฟอร์ซแยกกันได้ 4. ระบบป้องกันหลายชั้น: ป้องกันกระแสเกิน, ความร้อนเกิน, แรงดันเกิน, แรงดันต่ำ, VRD 5. ตัวเครื่องโลหะหนา ทนทานต่อสภาพแวดล้อมการทำงานที่สมบุกสมบัน |
| พารามิเตอร์ | ZX7-400 |
| แรงดันไฟฟ้าอินพุต | 380V |
| กระแสอินพุตที่กำหนด | 10.5KVA |
| แรงดันไฟฟ้าขณะไม่โหลด | 70V-80V |
| แรงดันขณะไม่จ่ายโหลด | 22V-32V |
| ช่วงกระแสเอาต์พุต | 40A-320A |
| ระดับฉนวน | F |
| ระดับ IP | IP21S |
| รอบการทำงานที่กำหนด | 60% |
| น้ำหนัก | 17.3 กก. |
| ขนาด | 500*251*460 มม. |
| ขนาดอิเล็กโทรดที่ใช้ได้ | Φ2.5 – Φ5.0 |
| ฟังก์ชันอื่นๆ | ✅แบบพกพา ✅ระบายความร้อนด้วยอากาศ ✅3 เฟส ✅เอาต์พุต DC ✅การควบคุมอุณหภูมิ |
- สายไฟอินพุต: 6mm²
- ข้อกำหนดสายไฟเอาต์พุต: 35mm²
- สวิตช์จ่ายไฟ: 60A
- อุณหภูมิแวดล้อม: -10℃ ~ +40℃
- ประกาศการใช้งาน: ต้องต่อสายดินและสายไฟอย่างถูกต้องก่อนใช้งาน
